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Na Upendo Mosha,
Moshi

KUU wa

Mkoa wa

Kilimanjaro,
Stephen Kagaigai
amewataka wafu-
gaji mkoani humo
kuzalisha mifugo
kwa wingi na ubo-
ra ili wanufaike na
uwepo wa kiwanda
cha kuzalisha bidhaa
za ngozi cha Karanga
kilichopo katika Mani-
spaa ya Moshi.

Kigaigai alibainisha
hayo jana alipofanya zi-
ara katika kiwanda hicho
kuangalia shughuli za
uzalishaji zinavyoende-
lea pamoja na kuzun-
BUmza na uongozi wa
kiwanda.

Alisema wingi na
ubora wa mazao ya
ngozi katika mifugo yao
utawawezesha kupata
soko la uhakika katika
kiwanda hicho kinacho-
jikita katika uzalishaji wa
bidhaa bora na hivyo,
kuongeza pato lao,
kiwanda na kuchangia
ukuaji wa pato la taifa,

Kiwanda hicho kina
uwezo wa kuzalisha jozi
za viatu 1,000 kwa siku.

Mitambo ya uzal-
ishaji itakapokamilika
baadaye, kiwanda hicho

_kinalenga kuzalisha jozi

viatu 4,000 kwa siku.

‘Wafugaji watakiwa
kuzalisha ngozi bora
kupata soko imara

“Ni vizuri sasa
muanze kazi ya kutoa
elimu kwa wafugaji ili
wajue sasa mna kiwanda
kikubwa ambacho :
kitanunua ngozi kutoka
kwao na kuleta hapa
kwa ajili ya kuchakata
ili wafugaji waanze ku-
tunza mifugo yao vizuri.
Hii itakuwa ni fursa
nzuri sana kwa wanan-
chi wetu,” alisema.

Mkurugenzi Mtend-
aji wa Kiwanda hicho,
Masoud Omary, alisema
changamoto wanayok-
abiliana nayo kwa sasa
ni upatikanaji wa ngozi
zenye ubora licha ya
kwamba Tanzania ina
kiasi kikubwa cha ngozi.

“Soko letu ni zuri,

wananchi wa kea
bidhaa zetu m
aendelea kufanya vizuri .
changamoto iliyopo sasa - .
ni ubora wa ngozi ghafi
kwa sababu hapa nchini
tuna kiasi kikubwa cha
ngozi, lakini haina ubora
ambao unatusaidia sisi
kuzalisha viatu katika
ubora ambao tunaou-
taka,” alisema.

Aidha alisema ki-
wanda hicho kinatasajia
kuzalisha jozi za viatu
4,000 kwa siku hapo kita-
kapokamilika na kusema
kwa sasa kiwanda
kinazalisha jozi za viatu
1,000 kwa siku.
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